เอกอัครราชทูต ณ กรุงออสโล เข้าเฝ้าฯ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และ สมเด็จพระนางเจ้า ฯ พระบรมราชินี เพื่อกราบถวายบังคมลาในโอกาสที่จะเดินทางไปปฏิบัติหน้าที่
เมื่อวันที่ 10 พฤษภาคม 2567 เวลา 10.00 น. พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และ สมเด็จพระนางเจ้า ฯ พระบรมราชินี เสด็จออก ณ พระที่นั่งอัมพรสถาน พระราชวังดุสิต พระราชทานพระบรมราชวโรกาสให้ข้าราชการพลเรือนระดับสูงของกระทรวงการต่างประเทศเข้าเฝ้าเพื่อกราบถวายบังคมลาก่อนเดินทางไปปฏิบัติหน้าที่ ซึ่งรวมทั้ง นางสาวนิธิวดี มานิตกุล เอกอัครราชทูตวิสามัญผู้มีอำนาจเต็มประจำราชอาณาจักรนอร์เวย์ เข้าเฝ้าฯ ด้วย